Họ và tên:Vũ Văn Chuyên
Địa chỉ:
Ngày hỏi:6/2/2021 3:52:27 PM
Tiêu đề:Hỏi về lý lịch tư pháp
Lĩnh vực:Lý lịch tư pháp
Nội dung câu hỏi: Tôi ở tỉnh khác có khai lý lịch tư pháp ở Hải Dương được không ạ?
Câu trả lời:
Theo quy định tại khoản 2 Điều 45 Luật Lý lịch tư pháp thì: "Cá nhân nộp Tờ khai yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp và các giấy tờ kèm theo tại các cơ quan sau đây:

a) Công dân Việt Nam nộp tại Sở Tư pháp nơi thường trú; trường hợp không có nơi thường trú thì nộp tại Sở Tư pháp nơi tạm trú; trường hợp cư trú ở nước ngoài thì nộp tại Sở Tư pháp nơi cư trú trước khi xuất cảnh;

b) Người nước ngoài cư trú tại Việt Nam nộp tại Sở Tư pháp nơi cư trú; trường hợp đã rời Việt Nam thì nộp tại Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia."

Như vậy, nếu bạn không có hộ khẩu thường trú ở tỉnh Hải Dương thì không thể yêu cầu Sở Tư pháp tỉnh Hải Dương cấp phiếu lý lịch tư pháp cho mình được. Bạn phải gửi hồ sơ yêu cầu cấp phiếu lý lịch tư pháp cho Sở Tư pháp tỉnh mà bạn có hộ khẩu thường trú để được giải quyết theo quy định của pháp luật. 
Quay lại
Video
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
na
Liên kết website
THƯ VIỆN ẢNH
http://dochoi.haiduong.net.vn http://haiduong.net.vn

Mua sắm đồ chơi online, Chuyên đồ chơi điều khiển từ xa, chuyên xếp hình Lego, chuyên siêu xe, bán buôn bán lẻ đồ chơi, hải dương, đồ chơi rẻ nhất, đồ chơi độc đáo, đồ chơi hải dương uy tín